Ma'aunin A106 yana nufinSaukewa: ASTM A106/A106Mmisali, wanda shine ma'auni na samfur don bututun ƙarfe na carbon maras sumul wanda Ƙungiyar Gwaji da Kayayyakin Amurka (ASTM International) ta fitar. Wannan ma'auni yana ƙayyadaddun buƙatun don amfani da bututun ƙarfe na carbon da ba su da kyau a ƙarƙashin yanayin zafi da matsanancin matsin lamba.
Ma'auni na A106 ya shafi yanayin sabis na zafi mai zafi a cikin masana'antu gabaɗaya, kamar tace mai, masana'antar sinadarai, tashoshin wutar lantarki, tukunyar jirgi, dumama da tsarin bututun matsa lamba da sauran filayen. Ya ƙunshi maki da yawa na bututun ƙarfe na carbon, gami da maki A, B, da C.
Dangane da ma'auni na A106, bututun ƙarfe na carbon da ba su da kyau yakamata su sami wasu abubuwan sinadarai da kaddarorin inji. Abubuwan da ake buƙata na sinadaran sun haɗa da abun ciki na carbon, abun ciki na manganese, abun ciki na phosphorus, abun cikin sulfur da abun ciki na jan karfe. Bukatun kadarorin injina sun haɗa da ƙarfin ɗaure, ƙarfin yawan amfanin ƙasa, da tsawo, da sauransu. Bugu da kari, an kayyade girman, nauyi da halattaccen rarrabuwa na bututu.
Ma'auni na A106 yana buƙatar cewa bututun ƙarfe na carbon da ba su da kyau ya kamata su iya jure wa damuwa a ƙarƙashin yanayin zafi da matsanancin matsin lamba, kuma suna da kyakkyawan juriya na lalata da juriya ta hydrogen. Tsarin masana'anta ya haɗa da zane mai sanyi, mirgina sanyi, mirgina mai zafi ko faɗaɗa thermal, da sauransu, don tabbatar da cewa saman ciki da waje na bututu suna da santsi kuma ba su da lahani.
Dangane da tanade-tanaden ma'auni na A106, bututun ƙarfe na ƙarfe mara nauyi ya kamata a yi jerin gwaje-gwaje da gwaje-gwaje kamar nazarin sinadarai, gwajin aikin injiniya, dubawa na gani, ma'aunin kauri na bango, gwajin matsa lamba da dubawa mara lahani don tabbatar da ingancin su ya dace da yanayin. daidaitattun bukatun.
A ƙarshe, ma'aunin A106 shine ma'aunin samfuran bututu mai mahimmanci maras nauyi, wanda ke ƙayyadad da abubuwan sinadaran, kaddarorin injiniya da buƙatun aiwatar da bututun ƙarfe na carbon, kazalika da kulawar inganci da buƙatun dubawa. Yarda da wannan ma'auni na iya tabbatar da ingantaccen amfani da bututun ƙarfe na carbon da ba su da kyau a cikin matsanancin zafin jiki da yanayin matsa lamba.
Samfurin da abokin ciniki ya saya a wannan lokacin shine bututun ƙarfe na ƙarfe mara nauyi ASTM A106 GR.C. Bari in nuna muku takamaiman cikakkun bayanai na aunawa da sarrafa ingancin samfuran duka.
Daga ra'ayi na bayyanar, muna aika da cikakken hoto na bayyanar samfurin ga abokin ciniki, domin abokin ciniki ya iya ganin hoton tube da hankali. Dangane da diamita na waje da kauri na bango, muna ba abokin ciniki kai tsaye tare da hoton ma'auni, daidai da daidaitaccen kewayon, kamar yadda aka nuna a cikin adadi:
Bambanci tsakaninASTMA106GrB da ASTMA106GrC
Bambanci tsakanin ASTM A106 GrB da ASTM A106 GrC: ƙarfin tensile ya bambanta.
ASTM A106 GrB ƙarfin ƙarfin 415MPa. ASTM A106 GrC ƙarfin ƙarfin 485MPa.
ASTMA106GrB da ASTMA106GrC suna da buƙatun abun ciki na carbon daban-daban
A106GrB abun ciki na carbon≤0.3, A106GrC abun ciki na carbon≤0.35
ASTM A106 GrB. Bututun ƙarfe mara nauyi yayi daidai da daidaitattun ƙasa
ASTM A106Gr.B sumul karfe bututu ne yadu amfani low carbon karfe, wanda aka yadu amfani a cikin man fetur, sinadarai da tukunyar jirgi masana'antu. Kayan yana da kyawawan kayan aikin injiniya.
Lokacin aikawa: Jul-19-2023