Bayani don casing da tubing api bayani game da 5ct na kimanta
Standard: API 5ct | Alloy ko a'a: ba |
Groupungiya: J55, K55, N80, L80, P110, da sauransu | Aikace-aikace: oiled & casing bututun |
Kauri: 1 - 100 mm | Jiyya na farfajiya: Kamar yadda ake buƙata na abokin ciniki |
Diami na waje (zagaye): 10 - 1000 mm | Dabara: zafi yi birgima |
Tsawon: R1, R2, R3 | Jiyya mai zafi: Quenching & Daidaitawa |
Siffar sashe: zagaye | Bututun musamman: takaice hadin gwiwa |
Wurin Asali: China | Amfani: Oiled da gas |
Takaddun shaida: ISO9001: 2008 | Gwaji: NDT |
Bututu aApi5cAna amfani da galibi don hing na mai da iskar gas da jigilar mai da gas. Ana amfani da casing da mai don tallafawa bangon buro a lokacin da bayan kammala rijiyar don tabbatar da aikin yau da kullun da cikar rijiyar.
Sa: J55, K55, N80, L80, P110, da sauransu



Sa | Iri | C | Mn | Mo | Cr | Ni | Cu | P | s | Si | ||||
min | max | min | max | min | max | min | max | max | max | max | max | max | ||
1 | 2 | 3 | 4 | 5 | 6 | 7 | 8 | 9 | 10 | 11 | 12 | 13 | 14 | 15 |
H40 | - | - | - | - | - | - | - | - | - | - | - | - | 0.03 | - |
J55 | - | - | - | - | - | - | - | - | - | - | - | - | 0.03 | - |
K55 | - | - | - | - | - | - | - | - | - | - | - | - | 0.03 | - |
N,80 | 1 | - | - | - | - | - | - | - | - | - | - | 0.03 | 0.03 | - |
N,80 | Q | - | - | - | - | - | - | - | - | - | - | 0.03 | 0.03 | - |
R95 | - | - | 0.45 c | - | 1.9 | - | - | - | - | - | - | 0.03 | 0.03 | 0.45 |
L80 | 1 | - | 0.43 a | - | 1.9 | - | - | - | - | 0.25 | 0.35 | 0.03 | 0.03 | 0.45 |
L80 | 9CR | - | 0.15 | 0.3 | 0.6 | 0 90 | 1.1 | 8 | 10 | 0.5 | 0.25 | 0.02 | 0.03 | 1 |
L80 | 13C | 0.15 | 0.22 | 0.25 | 1 | - | - | 12 | 14 | 0.5 | 0.25 | 0.02 | 0.03 | 1 |
C90 | 1 | - | 0.35 | - | 1.2 | 0.25 B | 0.85 | - | 1.5 | 0.99 | - | 0.02 | 0.03 | - |
T95 | 1 | - | 0.35 | - | 1.2 | 0.25 B | 0.85 | 0 40 | 1.5 | 0.99 | - | 0 020 | 0.01 | - |
C110 | - | - | 0.35 | - | 1.2 | 0.25 | 1 | 0.4 | 1.5 | 0.99 | - | 0.02 | 0.005 | - |
P1I0 | e | - | 一 | - | - | - | - | - | - | - | - | 0.030 E | 0.030 E | - |
Qi25 | 1 | - | 0.35 | 1.35 | - | 0.85 | - | 1.5 | 0.99 | - | 0.02 | 0.01 | - | |
Lura abubuwan da aka nuna za a ruwaito a cikin binciken Samfurin | ||||||||||||||
Abun Carbon na L80 na iya ƙaruwa har zuwa kashi 0.50% idan samfurin yana da mai-qushech. | ||||||||||||||
B abun ciki na Molybdenum don nau'in C90 na 1 1 bashi da haƙuri idan aka yi haƙuri idan bangon bango ya yi ƙasa da 17.78 mm. | ||||||||||||||
C Carbon Ta Shari'a ga R95 na iya ƙaruwa har zuwa kashi 0.55% idan samfurin yana da mai-mai-mai. | ||||||||||||||
D Molybdenum abun ciki don T95 na 1 na iya raguwa zuwa 0.15% mafi karancin idan bangon ka kazara kasa da 17.78 mm. | ||||||||||||||
E don EW aji p110, abun ciki na phosphorus zai zama 0.020% matsakaicin kuma Surfur abun ciki 0.010% mafi girma. |
Sa | Iri | Jimlar Elongation a karkashin nauyin | Yawan amfanin ƙasa | Da tenerile | ƘanƙanciA, c | Ajiyayyen kauri | Ba da izini Hardness Bambancinb | ||
|
|
|
|
|
|
|
| ||
|
|
| min | max |
| HRC | Hbw | mm | HRC |
H40 | - | 0.5 | 276 | 552 | 414 | - | - | - | - |
J55 | - | 0.5 | 379 | 552 | 517 | - | - | - | - |
K55 | - | 0.5 | 379 | 552 | 655 | - | - | - | - |
N,80 | 1 | 0.5 | 552 | 758 | 689 | - | - | - | - |
N,80 | Q | 0.5 | 552 | 758 | 689 | - | - | - | - |
R95 | - | 0.5 | 655 | 758 | 724 | - | - | - | - |
L80 | 1 | 0.5 | 552 | 655 | 655 | 23.0 | 241-0 | - | - |
L80 | 9CR | 0.5 | 552 | 655 | 655 | 23.0 | 241-0 | - | - |
L80 | l3cr | 0.5 | 552 | 655 | 655 | 23.0 | 241-0 | - | - |
C90 | 1 | 0.5 | 621 | 724 | 689 | 25.4 | 255.0 | ≤12.70 | 3.0 |
12.71 zuwa 19.04 | 4.0 | ||||||||
19.05 zuwa 25.39 | 5.0 | ||||||||
≥25.4 | 6.0 | ||||||||
T95 | 1 | 0.5 | 655 | 758 | 724 | 25.4 | 255 | ≤12.70 | 3.0 |
12.71 zuwa 19.04 | 4.0 | ||||||||
19.05 zuwa 25.39 | 5.0 | ||||||||
≥25.4 | 6.0 | ||||||||
C110 | - | 0.7 | 758 | 828 | 793 | 30.0 | 286.0 | ≤12.70 | 3.0 |
12.71 zuwa 19.04 | 4.0 | ||||||||
19.05 zuwa 25.39 | 5.0 | ||||||||
≥25.4 | 6.0 | ||||||||
P110 | - | 0.6 | 758 | 965 | 862 | - | - | - | - |
Q125 | 1 | 0.65 | 862 | 1034 | 931 | b | - | ≤12.70 | 3.0 |
12.71 zuwa 19.04 | 4.0 | ||||||||
19.05 | 5.0 | ||||||||
aIdan akwai jayayya, gwajin Sturingwell C a matsayin hanyar alƙali. | |||||||||
bBa a ƙuntata iyaka ta Hardness ba, amma matsakaicin bambancin canji ne azaman sarrafa masana'antu daidai da 7.8 da 7.9. | |||||||||
cDomin ta hanyar gwajin bangon bango na Grades L80 (duk nau'ikan), C90, T95 da C110, buƙatun sun bayyana a sikelin HRC suna da lambar ƙarfi. |
Baya ga tabbatar da tsarin sunadarai da kayan masarufi, manyan gwaje-gwajen guda ɗaya suna da yawa, da kuma shinge da siket ɗin suna yin abubuwa. . Bugu da kari, akwai wasu bukatun ga microstructure, girman hatsi, da kuma yanke hukunci Layer da bututun karfe.
Tenest gwajin:
1. Don kayan ƙarfe na samfuran, mai ƙera ya kamata ya gwada gwajin na tenal. Ga electrtrice welded bututun mai, ana iya aiwatar da gwajin na tienle a kan farantin karfe wanda akayi amfani da bututu ko perled akan karfe kai tsaye. Hakanan ana iya amfani da gwajin akan samfurin za'a iya amfani dashi azaman gwajin samfurin.
2. Za a zaba tubban gwajin ba da izini ba. Lokacin da ake buƙatar gwaje-gwaje da yawa, hanyar samfuri za ta tabbatar da cewa samfurori da aka ɗauka na iya wakiltar farkon zagaye na zafi (idan an zartar) kuma duka biyun na bututu. Lokacin da ake buƙatar gwaje-gwaje da yawa, ana ɗaukar tsarin daga shubsa daban-daban, sai dai cewa za a iya ɗaukar samfurin tube sasurin a ƙarshen ƙarshen bututu.
3. Za'a iya ɗaukar samfurin bututun bututun ƙasa a kowane wuri akan kewayen bututu; Ya kamata a ɗauki samfurin samfurin bututun a kusan 90 ° ga Weld Seam, ko a zaɓi na masana'anta. Ana ɗaukar samfurori a kusan kwata na faɗuwar faɗin nisa.
4. Babu damuwa da bayan gwaji, idan an gano samfurin samfurin ko akwai rashin amfani da kuma maye gurbinsa da wani samfurin da aka yi daga bututun da aka yi daga wannan bututu.
5. Idan gwajin na tenesile wanda ke wakiltar samfuran samfuran ba ya biyan bukatun, masana'antun na iya ɗaukar wata guda 3 daga cikin bututun guda ɗaya don sake dubawa.
Idan duk abubuwan gunguna na samfuran suna biyan bukatun, ƙambo na shubes sun cancanci face bututu da ba a sansu ba wanda aka samo asali ne da aka samo asali.
Idan fiye da samfurin da farko ana samfurfe samfura ko ɗaya ko fiye don gyara abubuwan da aka ƙayyade, masana'anta na iya bincika tsarin bututu ɗaya bayan ɗaya.
Za'a iya sake saukarwa da samfuran samfuran kuma ana sake shi azaman sabon tsari.
Gwajin gwaji:
1. Shafin gwajin zai zama zobe gwaji ko a yanka a yanka ba ƙasa da 63.5mm (2-1 / 2in).
2. Za'a iya yanka samfuran da ke gaban magani, amma batun yin maganin zafi iri ɗaya kamar yadda bututun wakilta yake wakilta. Idan ana amfani da gwajin Batch, matakan da za a ɗauka don gano alaƙar da ke tsakanin samfurin da bututun samfuri. Kowane wuta a cikin kowane tsari ya kamata a murƙushe.
3. Duniyar da za a firgita tsakanin faranti guda biyu. A kowane tsarin gwaji na gwaji, weld daya ya lalace a 90 ° kuma ɗayan ya haskaka a 0 °. Fikakkiyar za ta lalace har sai bangon bututu yana cikin hulda. Kafin nisa tsakanin faranti na layi ɗaya ƙasa da ƙimar ƙayyadaddun ƙayyadadden, babu fasa ko fashewa ko hutu ya kamata su bayyana a kowane bangare na tsarin. A lokacin duk tsari mai tarin yawa, babu wani mummunan tsari, welds ba cutteding, mara kyau, overlation, overlation overburning, ko karfe cirewa, ko karfe mai rushewa.
4. Babu damuwa da bayan gwaji, idan an gano samfurin samfurin ko akwai rashin amfani da kuma maye gurbinsa da wani samfurin da aka yi daga bututun da aka yi daga wannan bututu.
5. Idan wani samfurin wakilcin bututu bai cika ka'idodin da aka ƙayyade ba, mai masana'anta na iya ɗaukar samfurin daga ƙarshen bututun har sai an biya bukatun. Koyaya, tsawon bututun da aka gama bayan samfuri dole ne ya zama ƙasa da 80% na tsawon asalin. Idan kowane samfurin na bututu wanda ke wakiltar samfuran samfuran ba su cika ƙarin bututun ba, masana'anta na iya ɗaukar samfuran samfuran kuma a yanke samfurori don sake gwadawa. Idan sakamakon waɗannan abubuwan gyaran duk biyan bukatun, ɗakunan shubes sun cancanta ban da samfurin. Idan wani daga cikin manyan samfuran bai cika ka'idodin da aka ƙayyade ba, mai masana'anta na iya yin samfurin sauran shuban na ɗaya ta ɗaya. A zabin masana'anta, kowane tsari ne na tubes za a iya sake samun zafi da kuma sake rubutawa a matsayin sabon tsari na shambura.
Tasirin sakamako:
1. Don shambura, za a kama sahun samfurori daga kowane (sai dai idan an nuna irin hanyoyin da aka tsara don biyan bukatun tsarin aiki). Idan an daidaita umarnin a A10 (SR16), gwajin ya zama tilas.
2. Don casing, bututun ƙarfe 3 ya kamata a ɗauka daga kowane tsari don gwaje-gwajen. Za a zaɓi bututun gwajin, kuma hanyar samfuri za ta tabbatar da cewa samfuran zagi da aka bayar na iya wakiltar farkon hannun riga a lokacin magani.
3. Charpy v-bach tasiri gwajin
4. Babu damuwa da bayan gwaji, idan an gano samfurin samfurin ko akwai rashin amfani da kuma maye gurbinsa da wani samfurin da aka yi daga bututun da aka yi daga wannan bututu. Abubuwan samfura bai kamata a yanke hukunci kawai ba kawai saboda ba su cika mafi ƙarancin buƙatun makamashi ba.
5. Idan sakamakon samarwa fiye da ɗaya yana ƙasa da mafi ƙarancin ƙarfin makamashi, ko sakamakon samfurin maɓallin makamashi mai yawa, za a ɗauki ƙarin samfuran guda uku daga yanki ɗaya kuma a sake karanta ƙarin samfurori guda uku. Tasirin tasirin kowane sabon salo samfurori zai fi ko daidai yake da mafi ƙarancin ƙarfin ƙarfin makamashi.
6. Idan sakamakon wani gwaji bai cika bukatun da yanayin sabon gwajin ba, to, ana ɗaukar ƙarin samfurori guda uku daga kowane ɗayan biyun. Idan duk ƙarin ƙarin yanayin suna biyan bukatun, tsari ya cancanta sai wanda ya gaza farko. Idan fiye da ƙarin keɓaɓɓen binciken ba ya cika buƙatun, masana'anta na iya zaɓar bincika sauran abubuwa na ɗaya ta ɗaya, ko sake fasalin tsari kuma bincika shi a cikin sabon tsari.
7. Idan sama da ɗayan abubuwan uku na farko da ake buƙata don tabbatar da tsari na cancantar da aka ƙi, sake ba a yarda da sake dubawa don tabbatar da ɗakunan butates sun cancanta ba. Mai masana'anta na iya zaɓar duba sauran jarin yankin da yanki, ko sake fasalin tsari kuma bincika shi a cikin sabon tsari.
Gwajin Hydrostatic:
1. Kowane bututun za a tilasta wa gwajin matsin lamba na lantarki a cikin bututun bayan lokacin farin ciki (idan ya dace) da magani na zafi (idan ya dace), kuma zai kai ga hanyar da aka kayyade. An yi gwajin matsin lamba na gwaji da kasa da 5s. Don bututu mai welded, welds na bututun za a bincika don leaks ƙarƙashin matsin lamba na gwaji. Sai dai idan an yi alkawaran gwajin gaba ɗaya a gaba a matsin lambar da ake buƙata don yanayin ƙarancin bututu mai ƙarewa, masana'antar sarrafa zare na zaren ya kamata ya yi gwajin) a kan bututun duka.
2. Bututun don zama zafi da aka bi da za a bi da shi zuwa gwajin hydrostatic bayan magani na ƙarshe. Matsalar gwaji na duk bututun da ke da ƙuruciya na faɗaɗa zai zama aƙalla matsin lambar gwajin na zaren.
3: Bayan aiki zuwa girman bututun mai da aka gama da kowane zafi mai zafi, za a yi bayan ƙarshen takaice bayan ƙarshen ɗakin kwana ko zaren.
Diamita na waje:
Iyaka | Jiri'ar haƙuri |
<4-1 / 2 | ± 0.79mm (± 0.031in) |
≥4-1 / 2 | + 1% Od ~ -0.5% od |
Don thickened hadin gwiwa hadin gwiwa tubing tare da girman girma fiye da ko daidai da 5-1 / 2, da kuma masu haƙuri sun shafi diami na waje na jikin mutum na kusan 127mm (5.0in) kusa da sashin kauri; Wadannan rijrance masu haƙuri suna amfani da na waje na diamita na bututu a cikin nesa daidai yake da diamita na sama nan da nan kusa da sashin da aka yiwa.
Iyaka | Haƙuri |
≤3-1 / 2 | + 2.38mm ~ -0.79mm (+ 3 / 32lin ~ -1 / 32in) |
> 3-1 / 2 ~ ≤5 | + 2.78mm ~ -0.75% od (+ 7 / 64in ~ -0.75% od) |
> 5 ~ ≤8 5/8 | + 3.18mm ~ -0.75% od (+ 1 / 8in ~ -0.75% od) |
> 8 5/8 | + 3.97mm ~ -0.75% od (+ 5 / 32in ~ -0.75% od) |
Don saukar da tubing na waje tare da girman 2-3 / 8 da girma, da masu haƙuri suna amfani da su a hankali kuma suna da kauri a hankali ya canza daga ƙarshen bututu
Rang | Haƙuri |
≥2-3 / 8 ~ ≤3-1 / 2 | + 2.38mm ~ -0.79mm (+ 3 / 32lin ~ -1 / 32in) |
> 3-1 / 2 ~ ≤4 | + 2.78mm ~ -0.79mm (+ 7 / 64in ~ -1 / 32in) |
> 4 | + 2.78mm ~ -0.75% od (+ 7 / 64in ~ -0.75% od) |
Kauri mai kauri:
Da aka ƙayyade ƙurinta na kauri na bututu shine -12%
Weight:
Tebur mai zuwa shine daidaitaccen bukatun haƙuri nauyi. Lokacin da ƙayyadadden ƙarancin bangon ya fi ko daidai yake da 90% na ƙayyadadden haƙuri na guda ya kamata a ƙara yawan haƙuri a + 10%
Yawa | Haƙuri |
Guda yanki | + 6.5 ~ -3.5 |
Abin hawa nauyi seek18144kg (40000lb) | -1.75% |
Motar abin hawa da nauyi <18144kg (40000lb) | -3.5% |
Ba da adadi18144kg (40000lb) | -1.75% |
Oda adadi <18144kg (40000lb) | -3.5% |